Trang ChínhTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

chọn nghê`... chọn nhóm...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
chủ tịch xã
chủ tịch xã

Bài gửiTiêu đề: chọn nghê`... chọn nhóm...   Mon Nov 10, 2008 10:55 pm

Bạn thường nghe bố mẹ nói con phải học tốt để trở thành giáo sư, bác sỹ, con mới có thể giàu được. nhưng nếu bạn biết những khái niệm dưới đây, tôi có thể khẳng định một người bán rau cũng có thể giàu hơn vị bác sỹ tim mạch hàng đầu thế giới^^!!!

Xin tiết lộ cho các bạn những khái niệm đơn giản, những khái niệm mà nhờ có nó, bill gates đã trở thành người sáng lập lên tập đoàn Micro soft. Nếu ko biết nó, chắc hẳn ông đã là một tay lập trình của một công ty vô danh và chúng ta còn chẳng biết cái tên bill gates là gì cả^^!!!!

Bạn có biết thực ra bill gates ko phải là người lập trình ra Windows mà ông chỉ mua từ những tay lập trình thiên tài.

vì vậy, xin bạn đừng gọi ông là nhà lập trình thiên tài, mà hãy gọi ông là một tay kinh doanh thiên tài ^^

Những khái niệm quan trọng nhất của người giàu::

trước tiên xin các bạn xem sơ đồ sau, nó được gọi là Kim Tứ Đồ

chú thích:

E: Người làm thuê (Employee) - làm việc cho người khác.
S: Người làm tư nhân hoặc chủ một doanh nghiệp nhỏ (Self-employed/Small business owner) - nơi một người có công việc riêng và trở thành chủ của chính họ.
B: Chủ doanh nghiệp (Business owner) - nơi một người có một "hệ thống" kiếm tiền, tốt hơn so với một công việc để kiếm tiền.
I: Nhà đầu tư (Investor) - người biết khiến cho tiền đẻ ra tiền^^

Người giàu cho rằng cả thế giới được chia làm 4 loại người trên. Và người giàu là người thuộc về hai nhóm ở bên phải. Chú ý là nhóm, chứ không phải là nghề.

Bạn thường nghe bố mẹ nói con phải học tốt để trở thành giáo sư, bác sỹ, con mới có thể giàu được.

người giàu nói: vấn đề ko phải là bạn thuộc nghề gì, mà là bạn thuộc nhóm nào trong Kim Tứ Đồ

Trước tiên chúng ta sẽ phân biệt một người thuộc nhóm S và nhóm B, rồi tôi sẽ nói cho bạn biết người bán rau lại có thể giàu hơn vị bác sỹ tim mạch thiên tài^^!!!!

Nhóm S(người làm tư nhân): họ sở hữu công việc của chính họ, giống như một vị bác sỹ sở hữu phòng mạch tư, hay phòng khám răng^^. Nếu những người thuộc nhóm S ngừng làm việc, họ sẽ chăng thu được đồng nào cả^^

Nhóm B( chủ kinh doanh): những người như Bill Gates, những người này dù có đi lên mặt trăng hay sao hỏa thì công ty cảu họ vẫn hoạt động tốt và đem lại xiền cho họ^^

Bạn muốn giàu có thì trước tiên bạn phải chọn xem mình sẽ thuộc nhóm nào chứ không phải làm nghề gì^^

VD: một người bán rau cũng có thể chọn ở trong bốn nhóm:

nhóm E(người làm công): nếu người bán rau này làm nhân viên cho một công ty chuyên cung cấp rau sạch.

nhóm S(người làm tư nhân): nếu người bán rau mở một cửa hàng bán rau riêng, hay bán rau ở chợ

nhóm B(chủ doanh nghiệp): nếu người bán rau mở một công ty phân phối rau sạch, với mạng lưới cửa hàng bán rau rộng khắp nước

nhóm I(người đầu tư): nếu người bán rau đầu tư vào một công ty chuyên cung cấp rau sạch

tương tự với bác sỹ, luật sư, sửa xe,họa sĩ,ca sĩ,...

thế đấy, vấn đề là bạn chọn thuộc nhóm nào chứ không phải làm nghề gì, cho nên nếu sau này, bố mẹ bạn bảo: con phải trở thành luật sư bác sỹ mới có thể giàu, thì hãy thẳng thắn mà bật lại bố mẹ nhé.

hãy cho bố mẹ biết tại sao một người bán rau tham gia vào nhóm B(chủ kinh doanh) lại giàu hơn vị bác sỹ tham gia vào nhóm E(người làm công) hay nhóm S(người làm tư)

Bạn có biên Jay kroc(ko biết có viết sai ko), người đã sáng lập ra tập đoàn McDonald chuên bán hambơgơ ko. Ngay từ đầu, ông đã xác định mình sẽ thuộc vào nhóm B(chủ kinh doanh) và h đây cửa hàng bán hambơgơ mang tên McDonald có mặt ở khắp nơi trên thế giới. Nếu hồi đó, ông quyết định mình thuộc nhóm S(người làm tư) thì chắc bây h ông vẫn đang ngồi bán hàng trong cửa hàng hambơgơ nhỏ bé rồi^^!!!!

Tôi ko quan tâm bạn thích trở thành lập trình viên, ca sỹ, họa sỹ, bán bánh rán, bán kem, bán rau, xây dựng,... tôi quan tâm đến việc bạn chọn thuộc vào nhóm nào.

Ta đã gặp nhau, bối rối thật lâu

Đêm nay dường như những ánh mắt muốn đi kiếm tìm nhau.

Anh muốn nói với em những điều thật lớn lao

Sẽ luôn ở đây, nơi tim anh, tình yêu bất tận

Phút giây anh nghẹn lời, vì biết em yêu anh...
Xem lý lịch thành viên http://06x4.nstars.org
CAROL
chủ tịch xã
chủ tịch xã

Bài gửiTiêu đề: Re: chọn nghê`... chọn nhóm...   Tue Dec 16, 2008 5:04 pm

Wink Wink Wink Wink Wink
comment phat cho ẹc min lay suc và niềm tin làm tiếp nè!

như là động viên khích lệ tớ làm tiếp nhé!
Xem lý lịch thành viên

chọn nghê`... chọn nhóm...
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» [15012011][News] Số điện thoại liên lạc các nữ nghệ sĩ trong điện thoại SHINee's TaeMin